วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.00 น.
ทีมปฏิบัติการองค์การบริหารส่วนตำบลประดู่ ตามโครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อน ระดับตำบล ลงพื้นที่สุ่มตรวจครัวเรือนที่จัดทำถังขยะเปียก ลดโลกร้อน จำนวน 2 หมู่บ้าน บ้านโคก หมู่ 2 และบ้านขนวน หมู่ 3 นำโดยนายประเดิม เทพวงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลประดู่ และผู้นำชุมชน นายริน เลาเลิศ กำนันตำบลประดู่ หมู่ 3 นายสุนันท์ เลาเลิศ ผู้ใหญ่บ้านโคก ผู้นำหมู่บ้านและเจ้าหน้าที่ อบต.ประดู่ พบว่าประชาชนทั้งหมู่บ้าน ในตำบลประดู่ มีการใช้งานถังขยะเปียกอย่างถูกวิธี และใช้เป็นประจำ
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426545746_178925811980294_7727910181477145042_n-1024x461.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/02/422150973_1058971298738553_2240445738740687059_n-1-461x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426382926_689458499758249_8443290925413925112_n-1-639x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426328244_1036038370801626_478419980583947872_n-1.jpg)