30 เมษายน 2567 อบต.ประดู่ ได้ดำเนินกิจกรรมการรับซื้อขยะ และทุกๆ เดือน จะถูกกำหนดให้มี 1 วันเป็น “วันซื้อ-ขายขยะ” ชาวบ้านสามารถนำมาขายได้ แลกขยะให้เป็นเงิน ส่วนของชาวบ้านจะได้รับการชั่งน้ำหนัก ตีราคาตามประเภท หากเป็นขยะที่ถูกรวมมาก็จะได้ราคาเหมา แต่หากมีการแยกประเภทจะได้ราคาที่ดีกว่า สุดท้ายรายละเอียดทั้งหมดจะถูกจดลงในสมุดบัญชี อันเป็นที่เก็บประวัติการซื้อ-ขายของแต่ละราย
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440805622_406810518834679_3182540280342783039_n-771x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440965327_406810638834667_8693343143112311299_n-771x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440973307_406810825501315_756510424811894659_n-1024x771.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441030724_406810858834645_503234410189886944_n-771x1024.jpg)