![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606914-2-1024x768.jpg)
พิธีพระราชทานเมล็ดพันธ์ุข้าวหอมมะลิ 105
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606916-3-1024x768.jpg)
……องค์การบริหารส่วนตำบลประดู่ อำเภอสำโรงทาบ จังหวัดสุรินทร์ ได้ประสานศูนย์พัฒนาพันธุ์พืชจักรพันธ์เพ็ญศิริ มูลนิธิชัยพัฒนา จังหวัดสุรินทร์ เพื่อขอพระราชทานเมล็ดพันธ์ุข้าวให้กับเกษตรกรผู้ประสบอุทกภัย ปี 2565 ซึ่งศูนย์พัฒนาพันธุ์พืชจักรพันธ์เพ็ญศิริ มูลนิธิชัยพัฒนา จังหวัดสุรินทร์ ได้ให้ความอนุเคราะห์สนับสนุนเมล็ดพันธุ์ข้าวหอมมะลิ 105 เพื่อแจกจ่ายให้กับเกษตรกรตำบลประดู่ นำไปเพาะปลูกในปี 2566
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606924-1-1024x768.jpg)
ณ โรงเรียนบ้านขนวน อำเภอสำโรงทาบ จังหวัดสุรินทร์
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607018-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607032-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606942-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606963-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606952-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13606967-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607011-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607096-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607068-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607054-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607065-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607071-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607077-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__13607083-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/10-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/04/11-768x1024.jpg)
นายประเดิม เทพวงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลประดู่ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เกษตรกร และเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลประดู่ ได้จัดพิธีพระราชทานเมล็ดพันธุ์ข้าวหอมมะลิ 105 พระราชทานในสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยมี นายมสันทัด แสนทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดุรินทร์ เป็นประธานในพิธี และมีนายก อปท.ทุกแห่ง หัวหน้าหน่วยส่วนราชการ ร่วมเป็นแขกผู้มีเกียรติในพิธี