ทุกจุดในพื้นที่มีทีมงาน หน่วยงาน พี่น้องจิตอาสาร่วมด้วยช่วยกัน เพื่อช่วยจัดถุงยังชีพให้พี่น้องประชาชนในพื้นที่ อุทกภัย ในแต่ละจุดพื้นที่ (จุดศูนย์ให้การช่วยเหลือผู้ประสบภัยฯประจำการบ้านเปือย)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308770192_183618210838086_2970873795419870992_n-1-768x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308826791_183618194171421_11662944656568938_n-1-768x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308167802_183618164171424_1116523198645315927_n-1-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308833951_183618144171426_2802552307036473972_n-1-768x1024.jpg)
ขอขอบคุณที่ร่วมด้วยช่วยพี่น้องประดู่ครับ
จุดศูนย์ให้การช่วยเหลือผู้ประสบภัยฯ
พิกัดหน้ารร.บ้านดู่
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310308915_119865334195867_8238627583674389517_n.jpg)
ขอขอบคุณ #อาสากู้ภัยมูลนิธิปอเต็กตึ๊ง จากสระบุรี ครับ
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308797985_8088200844587795_5405361925694268000_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308846047_8088200117921201_6848051413334546629_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308690222_8088198837921329_4526442947560997466_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308676700_8088197867921426_2567659702948673249_n-768x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308973282_8088196954588184_2510807402867618294_n-768x1024.jpg)
1 ตุลาคม 2565
1.ทีมกู้ภัยโนนนารายณ์
2.ทีมกู้ภัย อบต.หนองฮะ
3. ทีมกู้ภัยสุรินทร์
4. ทีมกู้ภัยรัตนบุรี
6. ร้านฉวีวรรณถูกดี
ขอบคุณหลายหน่วยงาน หน่วยกู้ภัยฯ พี่น้องที่หลั่งไหลเข้ามาช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่ตำบลประดู่ มากนะครับ
ธารน้ำใจ = พลังใจ
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310413168_120054247510309_7811080951740277850_n-1.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308613451_120054197510314_5840601475850681049_n-1.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309323508_120054140843653_1248965403475329004_n-1.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/307950684_120054104176990_2385620653098182711_n-1.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309911278_120054070843660_8790772051219530531_n-1.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308805359_120054037510330_8729387414800150067_n-1.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310100628_120056050843462_3192005399763745704_n-1-768x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310090676_120055417510192_6134247458696254815_n-1-1024x768.jpg)
01/10/65
เวลา16.05น.ท่านประเดิม เทพวงษ์ท่านนายกองค์การบริหารส่วนตำบลประดู่และท่านริน เลาเลิศท่านกำนันตำบลประดู่พร้อมนักข่าวได้ออกสำรวจพื้นที่กับทีมกู้ภัยสุรินทร์จุดสำโรงทาบและทีมกู้ภัยสุรินทร์จุดโนนนารายณ์ซึ่งได้นำถุงยังชีพมามอบให้เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมบ้านโนนสำราญและบ้านศรีราชา
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309935816_790766585332550_1804892231719058464_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308017640_790766495332559_8484619699753248782_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/307983308_790766398665902_3136668941682613473_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309396936_790766288665913_8688203302817626339_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/307575440_790766155332593_8647327046933140855_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310107367_790766015332607_7222569396888387544_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309874416_790765928665949_846016822742474520_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309167648_790765798665962_3974127484512783881_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/306834916_790765745332634_7053601521113617069_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/308153071_790765641999311_3990773176076112228_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309068105_790764671999408_6805404886306151761_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309074908_2892973597665013_5385744776540316545_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309275980_2892973317665041_2141183897277663864_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310066665_2892973244331715_4089540354023054611_n-452x1024.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309692101_2892969024332137_9191027898376506146_n-1024x461.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309139151_2892972267665146_9173713022666831400_n-1024x768.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310308938_2892968460998860_955032366288842100_n.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310053513_2892968427665530_7906730189764806706_n.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/310212228_2892968367665536_3893199393985459269_n.jpg)
![](https://pradulocal.go.th/wp-content/uploads/2023/03/309417697_2892970927665280_135879691937224277_n-768x1024.jpg)